Welcome to our forum 11B6
Chào mừng các ban đến thăm forum của lớp 11B6.Mong các bạn sẽ có được giây phút thư giãn ở đây.

Join the forum, it's quick and easy

Chào mừng các ban đến thăm forum của lớp 11B6.Mong các bạn sẽ có được giây phút thư giãn ở đây.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chế độ Thank và Reputation của forum

Go down

Chế độ Thank và Reputation của forum Empty Chế độ Thank và Reputation của forum

Bài gửi by Chả giò Thu Apr 29, 2010 2:42 pm

Thanks
Chúng ta vẫn thường thấy nút thanks dùng để thanks người gửi bài viết ở các forum khác ,nhưng Chế độ thanks ở diễn đàn chúng ta thì hoàn toàn khác. Nút thanks chỉ được nhìn thấy bởi người tạo lập ra topic và chỉ có người lập ra topic mới có thể thanks những người reply lại cho topic của mình, và với mỗi bài reply, người lập topic cũng chỉ có thể thanks được 1 lần cho mỗi bài. Và mỗi lần thanks, điểm reputation của người được thanks sẽ tăng lên

Các bạn cần để ý kỹ mới thếy kí hiệu để thank và chêLaughing vì nó hơi nhỏ tý.
Nhìn vào phía trên mỗi bài vik ở phía bên tay phải là hai dấu cộng và trừ đó.Tác dụng thì khỏi bàn tiếp há.

Reputation[ tạm dịch là "điểm danh vọng" ]
Tuy không có chế độ thanks như các diễn đàn khác,vì tụi mình sử dụng forum free mà, nhưng người lập topic và gửi các bài viết chất lượng vẫn không bị thiệt vì ở đây ,chế độ reputation sẽ phần nào thay thế cho thanks ở các diễn đàn khác. Reputation có thể đạt được bằng những bài viết có chất lượng và đúng với nội quy của forum và những bài ấy sẽ được mod hay admin cộng điểm .Khi ấy điểm reputation của bạn sẽ tăng lên. Tuy nhiên reputation cũng có những hạn chế là chỉ có mad hay admin mới có thể add reputation cho bạn, chứ không thể thanks tự do như các forum khác, vì vậy nội dụng bài viết và sự đầu tư cho bài là vô cùng quan trọng vì mod sẽ không tùy tiện cộng rep cho bạn mà chỉ cộng cho những bài chất lượng thật sự .

*note:reputation có thể bị lấy đi nếu bài viết của bạn mang những nội dung không xây dựng cho forum hay cố tình spam,vì vậy mong mọi người hãy chú ý ,đừng spam nhé.
Chả giò
Chả giò
Admin
Admin

Điểm danh vọng : 257348
Điểm cống hiến : 3

https://11b6.forumotion.com

- Similar topics